|
กิจกรรมรับน้องสร้างสรรค์ “ต้อนรับน้องหล่า ช่อชบาที่ 22” |
วันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม 2565 คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม ได้จัดกิจกรรมรับน้องสร้างสรรค์ “ต้อนรับน้องหล่า ช่อชบาที่ 22” โดยมีนายเจษฎา ยอดดี นายกสโมสรนิสิต คระการท่องเที่ยวและการโรงแรมกล่าวคำรายงาน และได้รับเกียรติจากอาจารย์กฤตนพัฒน์ สิงห์สีโว รองคณบดีฝ่ายพัฒนานิสิต เป็นประธานกล่าวเปิดงาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและตัวแทนคณาจารย์ ร่วมกล่าวต้อนรับนิสิตใหม่
ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวดำเนินการโดยสโมสรนิสิตคณะการท่องเที่ยวและการโรง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการแสดงความยินดีและต้อนรับนิสิตใหม่ รหัส 65 หรือ ชบาช่อที่ 22 เข้าสู่การเป็นสมาชิกครอบครัวชบา อีกทั้งยังเป็นการสานสัมพันธ์ระหว่างนิสิตรุ่นพี่และรุ่นน้องให้ได้ทำความรู้จักกันผ่านกิจกรรมสันทนาการที่สร้างทั้งรอยยิ้มและความสนุกสนานแก่น้องๆ นิสิตใหม่เป็นอย่างดี
ในการนี้ นิสิตรุ่นพี่ยังได้ให้คำแนะนำที่ดีแก่น้องๆ ทั้งในด้านการเรียนและการวางตัวในฐานะที่เป็นนิสิตในรั้วมหาวิทยาลัย และกิจกรรม “ต้อนรับน้องหล่า ช่อชบาที่ 22” นี้ มีกำหนดแล้วเสร็จในวันที่ 3 กรกฎาคม 2565
รานยละเอียดเพิ่มเติม>>>https://www.facebook.com/tourismandhotel.msu/photos/pcb.5443564472331380/5443494525671708/
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
05 กรกฏาคม 2565 |
|
ประกาศ :
ไพโรจน์ ศรีสารคาม |
ภาพถ่าย:
ฝ่ายพัฒนานิสิต |
เขียนข่าว:
ฝ่ายพัฒนานิสิต |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 370 ครั้ง |
|
|