|
รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับหลักสูตร ประจำปีการศึกษา 2564 (แบบ มคอ.7) |
วันที่ 12 กรกฎาคม 2565 อาจารย์ปภาดา อนันต์กีรติการ ประธานหลักสูตร พร้อมด้วยคณาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร ศศ.บ.การจัดการโรงแรม เข้ารับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับหลักสูตร ประจำปีการศึกษา 2564 (แบบ มคอ.7) โดยได้รับเกียรติจากผู้ทรงคุณวุฒิจากภายนอกร่วมประเมินและให้ข้อเสนอแนะแก่หลักสูตร จำนวน 3 ท่าน ได้แก่
1. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มลิจันทร์ ทองคำ สาขาการตลาด คณะการบัญชีและการจัดการ
2. อาจารย์ ดร.แคทลียา ชาปะวัง สาขาการจัดการ คณะการบัญชีและการจัดการ
3. อาจารย์ ดร.อรทัย สุทธิ สาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์
ทั้งนี้ ข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะจากผู้ทรงคุณวุฒิทั้ง 3 ท่าน ถือเป็นเสียงสะท้อนที่มีคุณค่าอย่างยิ่งต่อการกำหนดทิศทางและพัฒนาการบริหารจัดการการเรียนการสอนของหลักสูตร ให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น อนึ่ง การตรวจประเมินคุณภาพหลักสูตรในครั้งนี้ ยังช่วยเปิดพื้นที่ให้หลักสูตรได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้และรับทราบกลยุทธ์การสอนที่น่าสนใจผ่านมุมมองของคณาจารย์ผู้สอนต่างหลักสูตรที่สามารถนำมาประยุกต์ใช้เพื่อสร้างประโยชน์สูงสุดให้แก่ทั้งตัวคณาจารย์ผู้สอนและนิสิตต่อไป
รายละเอียดเพิ่มเติม>>>https://www.facebook.com/tourismandhotel.msu/photos/pcb.5476589565695537/5476581932362967/
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
27 กรกฏาคม 2565 |
|
ประกาศ :
ไพโรจน์ ศรีสารคาม |
ภาพถ่าย:
นรฤษ ราวะรินทร์ |
เขียนข่าว:
นายชิตพล พลโสดา |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 339 ครั้ง |
|
|