|
“ร่วมใจบริจาคโลหิต ทำบุญด้วยจิตและให้จากใจ THM” |
เมื่อวันที่ 13 กันยายน 2565 08.30 น. - 12.00 น. คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม จัดกิจกรรม “ร่วมใจบริจาคโลหิต ทำบุญด้วยจิตและให้จากใจ THM” สำหรับนิสิตและผู้สนใจ ณ คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
การจัดกิจกรรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิต บุคลากร และผู้ที่สนใจ ได้ร่วมบริจาคโลหิต ทำบุญด้วยจิตและให้จากใจ นำไปเป็นโลหิตสำรองนำไปช่วยเหลือผู้ป่วยที่ขาดแคลนโลหิต และเพื่อส่งเสริมและสร้างจิตสำนึกให้นิสิตเป็นผู้มีความเสียสละและช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ทำความดีต่อสังคม เพื่อนำไปสู่บัณฑิตที่ดีมีคุณภาพรับใช้สังคมต่อไป ทั้งนี้มีผู้สนใจร่วมบริจาคโลหิตจำนวนมาก
***สามารถดูภาพเพิ่มเติมได้ที่***
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=tourismandhotel.msu&set=a.5647114911976334
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
13 กันยายน 2565 |
|
ประกาศ :
ปริญญา ศิริมนตรี |
ภาพถ่าย:
ปริญญา ศิริมนตรี |
เขียนข่าว:
ปริญญา ศิริมนตรี |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 333 ครั้ง |
|
|