|
กิจกรรมพัฒนาฟื้นฟูและแก้ไขปัญหาแหล่งน้ำเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 70 พรรษา 28 กรกฎาคม 2566 |
วันพฤหัสบดีที่ 6 เมษายน 2566 อาจารย์เฉลิมเกียรติ สุริยะวงศ์ อาจารย์กมลทิพย์เหล่าอรรคะ และนายธีระเจต กลิ่นผกา ฝ่ายพัฒนานิสิต นำนิสิตชมรม Outdoor Recreation เข้าร่วม "กิจกรรมพัฒนาฟื้นฟูและแก้ไขปัญหาแหล่งน้ำเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 70 พรรษา 28 กรกฎาคม 2566" ณ สถาณีปฏิบัติการบ้านเกิ้ง สถาบันวิจัยวลัยรุกขเวช บ.เกิ้ง ต.เกิ้ง อ.เมือง จ.มหาสารคาม
โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ นำโดยนายเกียรติศักดิ์ ตรงศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม คณะผู้บริหาร มมส นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ประยกต์ ศรีวิไล อธิการบดี พร้อมด้วยจิตอาสา และประชาชนทั่วไปเข้าร่วมทำกิจกรรมอาสาอย่างเนืองแน่น
ทั้งนี้ นิสิตชมรม Outdoor Receation ได้ทำหน้าที่เป็นผู้สาธิตขั้นตอนการพายเรือ และเป็นผู้นำการพายเรือให้แก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้ปฏิบัติได้อย่างถูกต้องและปลอดภัย
รายละเอียดเพิ่มเติม=>>https://www.facebook.com/photo/?fbid=612437817589200&set= pcb.612438334255815
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
06 เมษายน 2566 |
|
ประกาศ :
ไพโรจน์ ศรีสารคาม |
ภาพถ่าย:
เพจ ประชาสัมพันธ์จังหวัดมหาสารคาม |
เขียนข่าว:
ชิตพล พลโสดา |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 136 ครั้ง |
|
|