|
ร่วมงาน สืบสานวัฒนธรรมประเพณีสงกรานต์ มมส ประจำปี 2566 |
วันที่ 11 เมษายน 2566 บุคลากรคณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม เข้าร่วมโครงการสืบสานอนุรักษ์ประเพณีสงกรานต์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ประจำปี 2566 ณ บริเวณสวนป่าด้านข้างอาคารบรมราชกุมารี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
สำหรับโครงการสืบสานอนุรักษ์ประเพณีสงกรานต์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ประจำปี 2566 จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสืบสานอนุรักษ์ขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงามที่เป็นเอกลักษณ์ประจำชาติไทยให้คงอยู่สืบไป เป็นการส่งเสริมการทำกิจกรรมสงกรานต์ร่วมกัน และเป็นการสร้างสัมพันธภาพที่ดีร่วมกันระหว่างผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร ของมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ตลอดจนปลูกฝังให้บุคลากรรักและภาคภูมิใจในศิลปวัฒนธรรมขนบธรรมเนียมประเพณีไทย
โดยในโครงการมีกิจกรรมมากมาย อาทิเช่น การทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ การละเล่นพื้นบ้าน รำวงสงกรานต์ การประกวดร้องเพลงพร้อมหางเครื่อง รวมทั้งการประกวดเทพีสงกรานต์
***สามารถดูภาพเพิ่มเติมได้ที่***
https://www.facebook.com/media/set?vanity=tourismandhotel.msu&set=a.615178793981769
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
11 เมษายน 2566 |
|
ประกาศ :
ปริญญา ศิริมนตรี |
ภาพถ่าย:
ปริญญา ศิริมนตรี |
เขียนข่าว:
ปริญญา ศิริมนตรี |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 118 ครั้ง |
|
|