อาจารย์ ดร.เยาวภา นียากร ได้รับเชิญเป็นวิทยากรบรรยายในโครงการเสริมศักยภาพการท่องเที่ยวเชิงเกษตรอินทรีย์ ณ บ้านน้ำจั้น ตำบลชื่นชม อำเภอชื่นชม จังหวัดมหาสารคาม ในหัวขอ "ปฏิบัติการพัฒนาเส้นทางและโปรแกรมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมและธรรมชาติ" ณ หอประชุมอำเภอกันทรวิชัย อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม โดยมีน้องๆ นิสิต คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม เป็นผู้ช่วยวิทยากร โดยโครงการดังกล่าวมีกำหนดจัดขึ้น 3 ระยะ คือ
1.ระยะที่ 1 ระหว่างวันที่ 13 – 16 มีนาคม
2.ระยะที่ 2 ระหว่างวันที่ 20 – 23 มีนาคม
3.ระยะที่ 3 ระหว่างวันที่ 3 – 8 เมษายน
ทั้งนี้ โครงการดังกล่าวเกิดขึ้นภายใต้ความร่วมมือระหว่างคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม และคณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม เพื่อทำการศึกษา พัฒนา และสร้างความเข้มแข็งให้แก่ชุมชนด้วยการท่องเที่ยวเชิงเกษตรอินทรีย์ ตลอดจนส่งเสริมให้คนในชุมชนเกิดความภาคภูมิใจและสร้างประโยชน์จากอัตลักษณ์ท้องถิ่นของตนที่มีความโดดเด่นและแตกต่างจากพื้นที่อื่น
รายละเอียดเพิ่มเติม=>https://www.facebook.com/media/set?vanity=tourismandhotel.msu&set =a.615726773926971
|