คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มมส จัดพิธีลงนามความร่วมมือทางวิชาการ (MoU) กับ Karabuk University ประเทศสาธารณรัฐตุรกี
จัดขึ้นเมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2566 ณ Safranbolu Faculty of Tourism, Karabuk University, Turkiye
โดยมีศาสตราจารย์ ดร.ปฐม หงษ์สุวรรณ คณบดีคณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม ได้รับมอบอำนาจจากอธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ร่วมลงนามกับ Prof.Dr. Mucanit COSKUN, Vice Rector และ Prof.Dr. Huseyin Avni Kirmaci, Dean of Safranbolu Faculty of Tourism
เป้าหมายเพื่อร่วมกันพัฒนาความร่วมมือทางวิชาการ ทั้งการจัดการเรียนการสอน การวิจัย การแลกเปลี่ยนนิสิตและบุคลากรทางวิชาการ มีกำหนดระยะเวลาความร่วมมือ 5 ปี
รายละเอียดข่าว=>https://www.facebook.com/photo/?fbid=651351507031164&set= pcb.651369083696073
แหล่งข่าวเพิ่มเติม=>https://kulliye.karabuk.edu.tr/kbulu-akademisyenler.../...
https://www.bursahakimiyet.com.tr/.../tayland-da-turk...
|