|
ต้อนรับกรรมการประเมินบุคลากรด้านการท่องเที่ยวของประเทศไทย |
เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้ต้อนรับคณะกรรมการประเมินบุคลากรด้านการท่องเที่ยวของประเทศไทย จากกรมการท่องเที่ยว ณ ห้อง TH2 103 คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
โดยมี อาจารย์ ดร.ทรงพล อุทัยสาร์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการและวิจัย กล่าวต้อนรับพร้อมบรรยายความเป็นมาของคณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม และ อาจารย์เฉลิมเกียรติ สุริยะวงศ์ รองคณบดีฝ่ายพัฒนานิสิตและกายภาพ นำชมสถานที่ต่าง ๆ บริเวณโดยรอบคณะฯ รวมถึงห้องปฏิบัติการครัว เพื่อขอรับการประเมิน
การตรวจเยี่ยมของคณะกรรมการในครั้งนี้มีความสำคัญเนื่องจาก คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม มีความตั้งใจที่จะให้คณะฯ เป็นศูนย์การประเมินด้านอาหารและครัวในระดับอาเซียน และเพื่อยกระดับคณะฯ ให้มีมาตรฐานสู่ระดับสากลต่อไป
รายละเอียดเพิ่มเติม=> https://www.facebook.com/photo/?fbid=122102401322419137&set= pcb.122102403884419137
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
19 กรกฏาคม 2567 |
|
ประกาศ :
ไพโรจน์ ศรีสารคาม |
ภาพถ่าย:
ปริญญา ศิริมนตรี |
เขียนข่าว:
ปริญญา ศิริมนตรี |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 7 ครั้ง |
|
|