|
คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มมส ร่วมกิจกรรมเนื่องใน วันอาสาฬหบูชา ประจำปี 2567 |
วันศุกร์ที่ 19 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 น. คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม มหาวิทยาลัยมหาสารคาม นำโดย นายขรรชัย กลิ่นผกา หัวหน้าสำนักงานเลขานุการคณะฯ พร้อมด้วยบุคลากร ได้เข้าร่วมกิจกรรมโครงการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมและเผยแผ่พระพุทธศาสนา เนื่องในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา “วันอาสาฬหบูชา ประจำปี 2567” ซึ่งจัดโดยมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ณ วัดป่ากู่แก้ว ตำบลขามเรียง อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
กิจกรรมในโครงการประกอบด้วยการแสดงธรรมเทศนา การทำบุญถวายจตุปัจจัยเครื่องไทยธรรม และพิธีเวียนเทียนรอบอุโบสถ เพื่อร่วมระลึกถึงเหตุการณ์สำคัญในวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 8 วันที่พระพุทธเจ้าแสดงปฐมเทศนา และพระพุทธศาสนามีองค์พระรัตนตรัยครบ 3 ประการ อันได้แก่ พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ พร้อมทั้งเพื่อเสริมบุญและความเป็นสิริมงคลในชีวิตของผู้เข้าร่วม
รายละเอียดเพิ่มเติม=>https://www.facebook.com/media/set/?vanity=info.thm.msu&set= a.122103131876419137
|
Downloadเอกสาร :
ไม่มีไฟล์ข้อมูล |
ประกาศเมื่อวันที่ :
23 กรกฏาคม 2567 |
|
ประกาศ :
ไพโรจน์ ศรีสารคาม |
ภาพถ่าย:
ปริญญา ศิริมนตรี |
เขียนข่าว:
ปริญญา ศิริมนตรี |
|
|
หมายเลขติดต่อ : 7380 อ่านทั้งหมด 8 ครั้ง |
|
|